กินอะไรก็ไม่อร่อย

เราอายุ 13 ปี เพศหญิง เรามีอาการที่คล้ายๆเหมือนคนแพ้ท้องตอนนี้เกือบปีแล้วค่ะ

เราไปตรวจพบกับคุณหมอช่วงแรกเพราะประจำเดือนคาดหาย แล้วเขาให้ที่ตรวจปัสสาวะมา ผลลัพธ์คือเราไม่ตั้งครรภ์แต่เป็นเพราะเกิดจากโฮร์โมนเพศหญิงเราน้อย และเกิดจากการกินมาม่าด้วยเขาเลยให้ยาปรับโฮร์โมนเรามากินค่ะ ตอนกินหมดครบวันที่เขากำหนด ที่แรกๆมันก็เหมือนจะมาปกติแล้วค่ะแต่ 2-3 เดือนก็ขาดหายไปอีกแล้ว

และก่อนประจำเดือนจะขาดหาย เราเริ่มมีอาการกินอาหารไม่ลง และรู้สึกคลื่นไส้เมื่อได้กลิ่นบางชนิด หลักๆคือกินไข่ไม่ได้เลยค่ะ เนื้อสัตว์ต่างๆก็แต่ก่อนเคยเป็นของโปรด  ชอบกินไข่เจียวมาก ตอนนี้เวลาครอบครัวทอดให้เราคายทิ้งทุกครั้งเลยค่ะ บางทีรู้สึกคลื่นไส้จนอ้วกออกมา (แต่เป็นแค่ครั้งเดียว) เป็นแบบนี้มาครึ่งปี เราพยายามอธิบายให้ทางครอบครัวฟังแต่เขาบอกว่า"กำลังเจริญเติบโตแบบนี้เรื่องปกติเดี๋ยวก็หาย" เรามีอาการเหมือนคนแพ้ท้องทุกข้อเลยค่ะยกเว้นอาเจียนบ่อย

ส่วนเรื่องน้ำหนักเราก็เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลงค่ะ เราเป็นเด็กอ้วน และเราไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เลยนะคะ  เรากังวลว่าเรื่องแบบนี้มันจะไปร้ายแรงตอนภายหลังจึงขอสอบถามด้วยค่ะ เรื่องอาจจะไม่ประติดประต่อหรือพิมพ์ตกเราก็ขออภัยด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่