เราเหมาะกับการลงทุนแบบไหน

กระทู้คำถาม
คือนี่แค่คร่าวๆนะครับคือละเอียดครอบคลุมมากกว่านี้ไม่ไหวครับมันยาวไปคืออาจต้องเขียนเยอะมากกกกกผมเขียนไม่ไหวครับ(ขี้เกียจนะครับ)แต่มันก็เพียงพอแล้วที่จะบอกว่าเราเหมาะลงทุน(ในหุ้นไหมครับ)แบบไหน
ถ้าเรารับกับการกำไรหรือขาดทุนต่อครั้ง3-5% ไม่ได้อย่าลงทุนในหุ้นครับซึ่งการขาดทุน 3-5% ในวันเดียวนะครับมันเป็นไปได้มากเลยครับเรื่องปกติด้วย ให้ไปฝากธนาคารครับการขาดทุน 3-5%ในวันเดียวนะครับ เกิดยากมากกกกกกกกกกกกกกกคือแทบเป็นไปไม่ได้เลย คือที่พูดแบบนี้ เพราะมีโอกาศเกิดได้แต่ยากมากกกกกกกก โอกาศที่จะเกิดคือธนาคารล้มไงครับ แต่โอกาศที่ธนาคารจะล้มก็ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ถ้ารับกับการขาดทุนต่อวัน 10% ขึ้นไปไม่ได้ ก็อย่าซื้อ W ครับเพราะ ขาดทุนระดับ 10%ขึ้นไป ถ้าเรามี วอ ไม่ได้ยากเลยครับง่ายมากด้วย
คนอาจจะงง แล้ว เค้า ซื้อ วอทำไม เล่นหุ้นทำไม
คือ W มีโอกาศสูงมากที่จะกำไรมากกว่าหุ้นก็มีถ้ากำไรนะ แต่โอกาศขาดทุนก็สูงกว่าหุ้น คือโอกาศในที่นี้หมายถึงจำนวนเงินที่เป็น% เมื่อเทียบกับเงินที่ลงทุนไปนะครับ
หุ้นมีโอกาศสูงมากที่จะกำไรมากกว่าฝากธนาคารแต่โอกาศขาดทุนก็สูงกว่าฝากธนาคาร ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่