เป็นหญิงแล้วรับร่มจากพระโดยที่จับคนละมุมจะบาปหรือป่าวคะ???

คือตามหัวข้อกระทู้ค่ะ
         > คือวันนั้นดิฉันไปเพลที่วัดตอนกลับฝนตกไม่ได้เอาร่มไปด้วย ในขณะที่ดิฉันกำลังเดินกลับพระท่านจึงนำร่มมายื่นให้ด้วยขณะที่ฝนก็กำลังตกอยู่ด้วย ดิฉันก็ช่างใจอยู่นิดแต่ก็ยกมื้อไหว้เคารพท่านแล้วจึงจับที่ด้ามจับร่มคนละมุมนะคะแล้วยกมือไหว้อีกทีด้วยความนอบน้อมแล้วจึงรีบถือร่มเดินกลับบ้านค่ะ เหตุการณ์แบบนี้ ดิฉันไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือป่าวคะ ??? บาปหรือป่าว ?? ดิฉันเป็นเป็นกังวลพอสมควรเลยค่ะตอนนี้

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่