อยากต่อ มหาลัย

ตอนนี้หนูอายุ18นะคะอยู่ม.6 หนูอยากต่อมหาลัย ซึ่งหนูก็คุยกับแม่ไว้แล้ว ดำเนินการกู้กยศเรียบร้อย บ้านหนูก็ฐานะปานกลางค่ะ แต่พอมาวันนึงแม่ไม่อยากให้หนูไป อยากให้หนูต่อปวสมันไม่มีสิ่งที่หนูอยากเรียนเลยค่ะ ที่อยากเรียนก็เข้าไม่ได้เพราะหนูไม่ได้เรียนสายวิท-คณิต หนูก็แค่อยากทำตามความคิดของหนูบ้าง หนูควรยังไงดีคะหนูไม่รู้จริงว่าหนูต้องทำยังไงเลยค่ะ ที่บ้านหนูก็ไม่ค่อยอยากสนับสนุนเท่าไหร่หรอกค่ะ  หนูเหนื่อยจังเลยค่ะ เหนื่อยที่ใจ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่