เกลียดแม่มากแล้วแม่ก็เกลียดเราควรไปต่อยังไงเครียดมาก

สวัสดีค่ะเรามีเรื่องอยากระบายและอยากปรึกษาค่ะคือเราอายุ15นะคะอยู่ม.3แม่เราอายุ34ค่ะ
คือแม่เราอะด่าเราทุกวันเลยแล้วก็ชอบเปรียบเทียบกัลลูกพี่ลูกน้องของเราค่ะคือลูกพี่ลูกน้องของเราอายุเท่าเราเลยค่ะเรียนอยู่ชั้นเดียวกันห้องเดียวกันอะไรก็ชอบบอกว่าทำไมไม่เป็นเหมือนเขาอย่างนู้นอย่างนี้แล้วคำพูดมี่ใช้แต่ละคำคือแรงมากเรารุ้สึกว่ามันสมควรแล้วหรอมันชอบด่าเราว่าลูกเลว ลูกไม่ดีแล้วอีกคำนึงค่ะเขาเพิ่งด่าเราเมื่อกี้เลยว่ากูไม่นับเป็นลูกเวลาเขาไปไหนไปทำอะไรก็พาแต่พี่เราไปค่ะเรารู้สึกน้อยใจมากอย่างวันนี้เขาตั้งครรภ์เลยไปตรวจที่รพแล้วพาลูกพี่ลูกน้องเราไปซึ่งเราก็เพิ่งมารู้ทีหลังว่าเขาท้อง(อันนี้ท้องกับพ่อเลี้ยง)เราเสียใจมากอีกอย่างคงจะเป็นเพราะเขาไม่ได้เลี้ยงเรามาคือเขาติดคุกค่ะ12ปีแล้วออกมาตอนเราอยู่ม.2ตอนเขากลับมาแรกๆก็ดีนะคะแต่พอผ่านไป1เดือนเรากับเขาก็ทะเลาะกันค่ะเขามาตีเรา เราต้องรีบวิ่งไปหาน้าให้น้าช่วยวินาทีนั้นคือความหวังเราสลายมากคาะเราซึ่งรอเขามา12ปีเด็กคนนึงทีาอยากมีแม่ไปอวดเพื่แนเพราะตั้งแต่จำความได้เราก็ไม่ได้อยู่กับพ่อแม่เลยค่ะอยู่กับตายายมาตลอดพอหลังจากที่เขากลับมาได้3เดือนก็แต่งงานใหม่พ่อใหม่เป็นคนนิสัยดีมากคาะเว้นแต่แม่ของซึ่งดูเกลียดเรามากช่วงนี้ชาวบ้านเขาชอบนินทาเราค่ะว่าไปเที่ยวกับผู้ชายทุกคืนกินเหล้าเมายาต่างๆซึ่งเราแค่มีเพื่อนเป็นผู้ชายเองค่ะแล้วเวลาเราอยู่กับเพื่อนไม่ดคยอยู่ด้วยกัน2ต่อ2เลยนะจะมีเพื่อนผู้หญิงอยู่ด้วยตลอดแล้วแม่เราก็ชอบเอาสิ่งที่ชาวบ้านพูดมาด่าเราสารพัดว่าเป็นยิ้ม ใจแตกเป็นผู้หญิงกลางคืนเรายอมรับนะคะว่าเที่ยวกลางคืนแต่ไม่เคยเกิน4ทุ่มซึ่งสถานที่ที่เราไปเที่ยวคือโรงเรียนในหมู่บ้านอยู่ใกล้บ้านเรามากเกือบติดกันเลยค่ะแล้วมาว่าเราเสียๆหายๆแบบนี่เราไม่ชอบเลยค่ะเขาไม่เคยแม่แต่จะปกป้องเราเลยค่ะมีแต่ซํ้าติมอย่างเดียวเราเครียดมากทำไงดีคะเราไม่อยู่กับตายายแล้วนะคะหลังจากแม่กลับมาก็ย้ายมาอยู่กับแม่ค่ะเราพยามอธิบายใหแม่หลายรอบแล้วนะคะแต่เขาหาว่าเถียงปากดีเราทำไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่