ความรักในชีวิตมันยิ่งกว่านิยาย...?

เราไม่รู้ว่าเราควรตัดสินใจยังไงให้มันเป็นทางออกที่สดีที่สุดสำหรับความรักของเราอ่านจบแล้ว ช่วยให้คำปรึกษาหาทางออกให้กับเราด้วยนะคะ
เริ่มเรื่องมาเลยคือคบกับแฟนได้เกือบสองปีแล้ว ทางครอบครัวแฟนเราเป็นคนจีนค่ะแม่ของแฟนท่านไม่ชอบเราเลยค่ะทั้งที่ยังไม่เรายังไม่เคยไปพบเจอหรือพูดคุยกับท่าน พักหลังมานี้อยู่ๆแม่แฟนก็บอกให้แฟนเลิกกับเราด้วยเหตุผลอะไรไม่ทราบแน่ค่ะ แต่แฟนเรายืนยันว่ายังไงก็ไม่เลิกยังไงก็เลือกเรา แม่แฟนจึงตัดสินใจตัดขาดแม่ลูกกับแฟนเรา แฟนเราออกมาจากบ้านโดยไม่มีเงินไม่มีอะไรติดตัวมาเลย มันแย่มากเลยค่ะเรารู้สึกว่าเราพาแฟนมาลำบาก พาเขามาเจออะไรก็ไม่รู้ทั้งที่ชีวิตเขาไม่ควรมาลำบาก ต้องบอกก่อนนะคะว่าทางบ้านแฟนมีฐานะค่ะแต่ทางเราแค่พอมีพอกิน และตลอดเวลาที่ผ่านมาเราไม่เคยขอเงินแฟนเราเลยค่ะ เราเห็นแฟนเราลำบากใจนึงก็คิดว่าเริ่มใหม่ด้วยกันต่อให้เหนื่อยหรือลำบากแค่ไหนก็สู้ไหว แต่บางครั้งที่มันไม่มีเลยก็อดนึกว่าไม่ได้ว่าเราควรปล่อยเขากลับไปหาครอบครัวเขาดีมั้ยเพราะเราไม่อยากให้เขามาลำบากแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่