เเฟนเก่าชอบพูดจาไม่ดี

กระทู้คำถาม
มีใครเคยเลิกกับเเฟนเเล้ว เเฟนเก่าพูดจาไม่ค่อยดีเวลากลับไปคุยกันบ้างคะ
เช่นเวลาปรึกษาเรื่องคนใหม่ ทั้งๆที่เค้าเองก็ปรึกษาเราเรื่องคนใหม่เหมือนกัน เเต่เวลาเค้าตอบเรา จะชอบตอบเเบบไม่ให้กำลังใจกัน  เช่น
ไม่มีทางที่เธอจะได้คบกับคนใหม่ได้หรอก
เค้าไม่เอาเธอหรอก
เค้าเเค่เล่นๆกับเธอ
เธอไม่มีวันได้เป็นตัวจริง
เธอก็เเค่คนในสต๊อกเค้า
เธอมันเเค่ของตาย
เเล้วก็ชอบบอกว่าคนใหม่ที่เค้าคุยอยู่น่ารักเเค่ไหน นิสัยดีมากๆ เค้าติดมากๆ ทั้งๆที่เราไม่ได้ถาม
คือเเต่ละคำล้วนตอกย้ำซ้ำเติมว่าเราไม่มีค่า
พอวันดีคืนดีก็มาชวนไปข้างนอกเป็นเพื่อนหน่อย ไม่มีเพื่อน อยากกินนั่นนี่ ขอให้พาไปช่วยวัดชุดเพื่อนเจ้าบ่าว เเต่ไม่ไปกับคนใหม่ หรืออาจจะโดนเทมารึป่าว ไม่เเน่ใจ
เเต่ทีเรา เวลาเค้าถามเราก็ตอบเค้าดีเต็มที่ เเนะนำให้ทำยังไง คนใหม่จะได้ชอบ ผู้หญิงจะคิดเเบบนี้มองเเบบนี้นะ อะไรไม่ควรทำ เเต่ทีเราถามบ้าง ตอบมาเเบบเราหดหู่เลยเเทบทุกรอบ เเบบนี้เค้ามีปมอะไรกับเรารึป่าวคะ?

มีใครทำเเบบนี้กับเเฟนเก่ามั้ยคะ เเบบนี้คือเค้าเเอบเเค้นอะไรเรารึป่าว
คือถ้าไม่อยากเป็นเพื่อนกันก็หวังให้จมดินกันไปเลยเเบบนั้นรึป่าวคะ
หรือมันเป็นธรรมดาที่คนเลิกกันจะคุยเเบบนี้กัน หรือ เราคิดมากไปเอง
ใครมีประสบการณ์รบกวนเเนะนำทีค่ะ ไม่เคยเจอเเบบนี้เลยค่ะ งงมาก😮😮
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่