หากใบขับขี่ (2 ปี) หมดเกิน 1 ปี สามารถ Walk in เข้า สถานีขนส่งได้ไหมคะ โดยไม่จองผ่านระบบ DLT (เพราะปีนี้เต็มหมดค่ะ)

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ใบขับขี่หมดเกิน 1 ปี (ต่อจาก2 ปี ไป 5 ปี) 
กดในระบบ DLT เพื่อ จะเข้าไปต่อ เราก็ไปโดยกดจองใน DLT ก่อนค่ะ  (พอไปถึง เป็นวัน สา. พอดี พนง. สถานีขนส่งแจ้งว่า หากหมดเกิน 1 ปี แล้วต้องมาอบรม 5 ชั่วโมงนะ) 
และหากอบรม 5 ชั่วโมงก็ต้องมาในวันธรรมดา เราเลยถามว่าแล้วอย่างนี้ วันนี้ทำอย่างไรได้บ้าง เขาบอกว่า ก็ทำแบบทดสอบไปก่อน แล้วค่อยเลือกมาวันธรรมดา (โดยวันธรรมดามีรอบอบรม คือ จ. พ. ศ.) ...อะเราก็ทำตามที่เขาบอก
ผ่านแบบทดสอบเบื้องต้นแล้ว  เขาบอกให้เก็บใบไว้  แล้วมายื่นที่หน้างานในวันธรรมดา

คำถามคือ
1. หากได้ใบผ่านการทดสอบเบื้องต้นแล้ว สามารถ walk in โดยไม่ต้องกดจองคิวใน DLT ได้ไหม ? 
เพราะคิวตอนนี้สำหรับต่อ บัตรที่หมดเกิน 1 ปี คือ ปีหน้าเลยละคะ แล้วเราจะต้องเก็บใบผ่านการทดสอบข้ามปีเลยหรือ ?
2. พนักงานประจำ Reception (มั้ง) แจ้งว่า เดี๋ยวเอาใบผ่านเก็บไว้ แล้วค่อยมาวันธรรมดานะ แต่พอเราไปสอบถามในแชท (หน้าเฟสบุ๊คประจำสถานีขนส่งแต่ละที่) ก็แจ้งว่าต้องกดผ่าน App ก่อนจึงจะเข้ามาได้ 
3. หน้างานกับ admin หน้าเพจให้ข้อมูลไม่ตรงกัน 
(แล้วคือจะต้องทำไง เพราะ (เราเอง) ก็มีงานต้องทำ แต่คิวตอนนี้คือปีหน้าแล้วจ้า...
 คิวเต็มไปปีหน้า  ...แล้วใบที่ผ่านการทดสอบแล้ว จะเก็บไปปีหน้าเลยหรอ  ถ้าต้องรอจองใน App. DLT อย่างเดียว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่