แมวตัวผู้อายุ 6-7เดือน ฉี่ไม่เป็นที่ครั้งแรก

กระทู้คำถาม
แมวเราตัวผู้ อายุประมาน 6-7 เดือน ค่ะ ปกติเขาฉี่ที่กระบะเขาตลอด
แต่วันนี้เรานั่งบนเก้าอี้ อยู่ๆเขาก็มาฉี่บนโต๊ะข้างเก้าอี้เรา ใส่พวกถุงพลาสติกไรงี้ ก็เลย งงๆ และแปลกใจ ปกติเขาไม่เคยฉี่ไม่เป็นที่แบบนี้ แต่ไม่ได้สเปรย์นะคะ เราเห็นเหมือนจะฉี่ไปนิดนึงแล้วเลยรีบอุ้มไปที่กระบะทรายเขาเลย พอพามาแล้วก็ไม่ฉี่ค่ะ งง เข้าไปอีกกกก 
แต่เขามีอีกนิสัยนึงด้วยต้งแต่เด็กคือชอบกัดค่ะ กัดขากัดมือแรงมากแต่ก็ไม่ได้เลือดสาด แต่ก็แรงกว่ากัดเล่นทั่วไปจากที่เคยเลี้ยงแมวมา
ส่วนนึงไม่แน่ใจว่าเพราะเขาหูหนวกรึป่าวเลยฟังอะไรเราไม่รู้เรื่อง แงงง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่