รีวิวการ์ตูนเปรียบเทียบ รูปเล่มสำนักพิมพ์ ไทย อังกฤษ ญี่ปุ่น

รีวิวการ์ตูนเปรียบเทียบขนาดและรูปเล่ม การ์ตูนระหว่างของสำนักพิมพ์ ไทย อังกฤษ ญี่ปุ่น

ส่วนตัวผมไม่ได้ซื้อสะสมนะครับ อ่านอย่างเดียว ที่ซื้อไว้ เพราะเจอมือสองราคาถูก เอามาเติมเต็มเล่มที่ขาดได้ เลยเอามาเปรียบเทียบให้ดู เผื่อใครจะซื้อ จะสะสมครับ จะได้ดู
เป็นไอเดีย (เรื่องคุณภาพกระดาษอันนี้ไม่ทราบนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เท่าไร)

Death note เล่ม 5 ไทย vs Death note เล่ม 2 ญี่ปุ่น (ปกไม่มีตั้งแต่แรก ซื้อมือสองเอาตามสภาพครับ)

Bakuman เล่ม 9 ไทย vs Bakuman เล่ม 6 อังกฤษ

My hero academia ultra archive เล่ม 1 ญี่ปุ่น vs My hero academia ultra analysis เล่ม 2 อังกฤษ

Hunter x Hunter เล่ม 30 ไทย vs Hunter x Hunter เล่ม 34 อังกฤษ

Dragon ball เล่ม 21 ไทย vs Dragon ball เล่ม 22 (6 ตามชุด) อังกฤษ vs Dragon ball ภาพสี ช่วงราดิชบุก ราวๆเล่ม 16-17 (เล่มแรกของภาคไซย่าบุก)

วิธีซื้อแบบนี้ เน้นของถูก ซื้อตามสะดวก ได้ฝึกภาษาด้วยนะ แต่อย่าคิดมากเรื่องความสวยงามครับ เพราะพอเรียงตามชั้น จะได้แบบนี้

เอาภาพมาลงไว้เผื่อเป็นไอเดียสำหรับสายอ่านและสายสะสมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่