เลิกกับแฟนเพราะเขาเบื่อ​ แต่พอส่องเหมือนจะมีเรื่องของมือที่สามเข้ามาแทรก?

สวัสดีครับ​ พอดีผมอยากจะมาปรึกษา​ ทุกคนตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
เรื่องมีอยู่ว่า​ แฟนเก่าผมอยู่ๆเขาด็พิมพ์มาบอกว่าเค้าเบื่อ​ เบื่อทุกๆอย่างและรวมถึงเขาพิมพ์มาว่าเบื่อผมด้วย (ผมคบกับแฟนมา​ 2ปี11เดือน)
ซึ่งคำ​ คำนี้ผมคิดว่าต่อให้เบื่อกันแค่ไหนแต่ถ้ายังรักกันเหมือนเดิมมันไม่ควรจะพูดออกมา​ (ย้อนหลัง)​ก่อนหน้านี้2-3วัน​ มีผู้ชายคนนึงเขาโทรหาแฟนผมซึ่งผมไม่รู้ว่าแฟนผมรับสายหรือไม่รับสาย​ เพราะเขาลบแชททิ้งและเก็บไว้เป็นความลับ​ ผมก็ถามแฟนว่าเขาเป็นใครได้แอบคุยกันรึเปล่าก็ถามสงสัยเหมือนคนอื่นทั่วไป​ (ต่อปัจจุบัน)​ผมเลยคิดว่าการที่เขาบอกผมว่าเบื่อนี่เขาคงอยากจะสื่อความหมายชวนเลิก​ ผมก็เลยถามเขาไปตรงๆเลยว่า​ เธออยากเลิกกับผมเหรอ​ ซึ่งผมอึ้งกับคำตอบของเธอมาก​ เธอตอบว่ามันสองจิตสองใจ​ ทั้งๆที่พิมพ์มาบอกเชิงว่าอยากเลิก​ แต่ใจผมก็คิดแล้วล่ะว่าเรื่องมันจะจบในวันนี้​ ผมเลยถามไปว่าเกี่ยวกับมือที่สามหรือเปล่าเธอก็ยังตอบเหมือนเดิมว่าไม่ใช่​ มันก็ทำให้ผมสบายใจที่เธอไม่ได้มีมือที่สามก่อนที่เราจะเลิกกัน​ กลับกันผมก็ใจหายเหมือนกันที่ต้องมาเลิกกับคนที่รัก
(คำถามเพิ่มเติม)
ถ้าเป็นเพื่อนๆ​ พี่ๆ​ เจอคำว่าเบื่อที่แฟนถามทุกคนจะโอเคมั้ย
ส่วนตัวผมไม่โอเคเพราะต่อให้เบื่อแค่ไหนก็ไม่ควรพูดมันออกมานอกจากว่าเขาหมดรักเราแล้ว
ขอบคุณพื้นที่​ ที่ให้ระบายความรู้สึกครับอมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่