กู้เงินนอกระบบในทวิตเตอร์แล้วโดนโกง แล้วเผลอให้เลขบัตรประจำตัวประชาชนและอื่นๆไป อยากรู้ว่าเขาเอาข้อมูลไปใช้ได้ไหม

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าต้องการใช้เงินแบบด่วนมากๆ คือเครียดเลยคิดน้อยตัดสินใจไปกู้เงินในทวิตเตอร์แล้วเราก็ไปเจอแอคหนึ่งที่ดูน่าเชื่อถือ(มั้งนะ) เราก็ลังเลอยู่สักพักว่ากู้ดีไหมนะ เพราะตัวเราเองก็รู้อยู่แล้วว่ามันไม่ดี ไม่ควรทำ ยิ่งยังเป็นนักเรียนอยู่เลย แต่ด้วยความรีบร้อนต้องการเงิน เลยทักเขาไปในDMทวิต เขาบอกให้เราส่งข้อมูลมาให้เขาอนุมัติกู้ ซึ่งข้อมูลที่ต้องส่งมี 1. บัตรประจำตัวประชาชน 2. รูปถ่ายพร้อมบัตรปชช. 3. ที่อยู่ 4. เบอร์โทรตัวเอง/พ่อแม่/คนสนิท 5. เฟสตัวเอง/คนสนิท2คน 6. Statement รายรับจ่าย   เราก็ด้วยความไม่รู้ก็เลยส่งๆไป ลังเลว่ามิจฉาชีพรึเปล่านะ แต่ก็ส่งไป (ส่งไปทำไมมมมม)

พอเราส่งข้อมูลต่างๆเสร็จ เขาก็บอกว่ากำลังตรวจสอบเอกสาร สักพักเขาก็ถามเหตุผลว่าทำไมถึงอยากกู้เงิน เราก็ตอบเหตุผลเขาไปปุ๊บ สักพักใหญ่ๆ เขาก็อนุมัติให้กู้เงิน โดยต้องจ่ายค่ามัดจำก่อน 850 บาทแล้วบอกเลขบัญชีเราไปด้วย ไอ้เราก็โง่รีบโอนเงินให้เขา ผ่านไปเกือบชม. เขายังไม่ตอบเลยเข้าไปดูในDMทวิต

สรุปโดนเขาบล็อกจร้าาาาาาาาาาาา ได้สติยังสาวววว 

อยากรู้ว่าเขาสามารถเอาข้อมูลที่เราให้ ไปเอาทำอะไรได้ไหมคะ อย่างเช่นเอาไปหลอกคนอื่นอะค่ะ หรือทำสิ่งผิดกฎหมาย😭😭😭😭😭

เราก็โง่อีกที่ไม่แคปรูปแชทไว้เป็นหลักฐาน พอโดนเขาบล็อกก็เข้าไปดูแชทไม่ได้เลย เผลอกดรายงานไป ดูไม่ได้อีกเลย แชทหายไปเลย
เห้ออออออ เครียดมากเลยค่ะตอนนี้ กลัวแค่เขาจะเอาข้อมูลเอาไปทำเรื่องไม่ดี
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่