มีคำถามง่ายๆ ครับ เรื่องสีของสิ่งของ ต่างๆ ที่ คุณใช้

๑  เสื้อผ้า   ผมเลือกสี พาสเทล เป็นหลัก ขาว ดำ มีแค่อย่างละตัว   กางเกง มีแต่ สีเทา  กรมท่า  และ สีดำ

๒  รถยนต์  หรือ รถ มอเตอร์ไซต์  เน้น สีแดง หรือ สีขาว ครับ 

๓  รองเท้า ต่าง ๆ ทั้งทำงาน เที่ยว หรือ ออกกำลังกาย  เน้น สีดำล้วน   ไม่เอาสีอื่น 

๔  โทรศัพท์ มือถือ  เน้น สีขาว หรือ ดำ สองสี นี่เท่านั้น

๕  อุปกรณ์ เครื่องมืออื่น ๆ เช่น แลปทอป  หูฟัง  หรือ gadgets อื่นๆ  สีอะไรก็ได้ครับ  

แล้วคุณ มีวิธีการเลือกสี   ต่างๆ สำหรับ ห้าข้อนี้ อย่างไรบ้าง     

อยากทราบ การเลือกสี ที่ชอบ ต่อสิ่งของต่างๆ ของแต่ละคน ครับ  ว่าเลือกสิ่งของตามสีที่ชอบ หรือ ไม่จำเป็น 

หรือว่า มีสีที่ชอบ สำหรับสิ่งของต่างๆ แบบที่ผมมี
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่