เคยเจอครูประเภทที่พอถึงคาบแล้วไม่อยากเรียนด้วยมั้ย???

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าหนูเป็นเด็กต่างจังหวัดย้ายเข้ามาเรียนกรุงเทพตอนม.4ที่โรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่งค่ะ(ตอนม.4หนูเรียนออนไลน์นะคะ)อย่างดีมากไม่ว่าจะเพื่อนครูและสถานที่เอื้ออำนวยต่อการเรียนกาสอนแต่ประเด็นอยู่ที่ว่าครูGrammarท่านหนึ่งเค้าสอนหนูตอนหนูขึ้นม.5ค่ะตอนม.5จะเป็นการเรียนแบบออนไซต์ปกติค่ะครูGrammarท่านนี้ค่อยข้างมีอายุพอสมควรเป้นผู้หญิงตอนเค้าสอนแรกๆนักเรียนทั้งระดับชั้นไม่ใช่เฉพราะห้องหนูนะคะรู้สึกไม่ถูกชะตากับเค้ามากพอเข้ามาคาบแรกเค้าก็พูดกดดันนักเรียนต่างๆนาๆแถมเวลาส่งงานชอบหักคะแนนสมุดด้วยเวลาไม่ได้ดั่งใจเค้าจะชอบโวยวายแล้วก็พูดเหมือนให้นักเรียนหมดกำลังใจตอนหนูส่งสมุดหนูเป้นเด็กใหม่ใช้มั้ยคะแล้วเค้าให้งานสมุดงานแรกตอนหนูเอาไปส่งหนูขีดเส้นวันที่ผิดเส้นไม่ใช้เส้นที่เค้าต้องการเค้าก็เรียกไปด่าหน้าห้องเรียนรู้สึกอายเพื่อนมากคะแล้วหนูเห็นรอยสมุดหนูเหมือนดดนขย้ำจนยับค่ะแล้วพออยู่ไปหลังสอบกลางภาคครั้งที่1เค้าเริ่มกลับมามีอคติกับหนูอีกครั้งเพราะหนูทำงานที่เค้าให้ทำในคาบไม่ได้เค้าสอนแล้วให้งานท้ายคาบโดยพื้นฐานหนูเป็นเด็กต่างจังหวัดใช่มั้ยคะพื้นฐานภาษาไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่เพราะตอนประถมครูอังกฤษลาออกกลางคันค่ะพอหนูเริ่มทำแบบฝึกหัดเค้าไม่ถูกเค้าจะประจานหนูหน้าห้องทุกครั้งทั้งที่คนอื่นบางคนก็ทำไม่ได้เหมือนกันหลังจากนั้นเค้าจะชอบเรียกหนูให้ไปตอบหน้าชั้นเรียนแล้วพอตอบไม่ได้เค้าก็จะด่าเหมือนประจานให้เพื่อนเห้นทำให้หนูไม่กล้าสู้หน้าเพื่อนเลยค่ะตอนอยุ่โรงเรียนเก่าหนุจะเป็นนักเรียนที่เรียนอยู่ลำดับหน้าตลอดได้เกรด4-3.8แต่พอมาเรียนในกรุงเทพเจอคนเก่งอีกเยอะทำให้หนูต้องปรับตัวมากกว่าคนอื่นทั้งเรื่องพื้นฐานวิชาอื่นและเรื่องภาษาเพราะหนูเรียนแผนกวิทย์ คณิตสองภาษาค่ะหนูต้องไปเรียนพิเศษภาษาทุกเสารือาทิตยืตอนเรียนอยุ่ที่เรียนพิเสษหนูรู้สึกเรียนแล้วสนุกทำให้หนูเรียนรู้ได้เร็วครูถามอะไรหนูตอบได้หมดแต่พอเรียนที่โรงเรียนหนูกลับไมาอยากเรียนเลยค่ะเค้ากดดันหนูประจานหนูจนหนูคิดว่าหนูคงเป็นซึมเศร้าซักวันค่ะเพราะหนูไม่ได้มีปัญหาแค่เรื่องเรียนแต่ทางครอบครัวหนูตอนหนูขึ้นม.4มาเรียนที่กรุงเทพครอบครัวหนุก็มีปัญหาแล้วหนูยังต่องเครียดเรื่องหาที่เรียนอีกหนูต้องไปสอบหลายโรงเรียนมากกว่าจะได้ที่เรียนคิดยังไงกับครูประเภทนี้คะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่