เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรียกค่าเสื่อมสภาพรถ

สวัสดีค่ะ... เมื่อต้นเดือนได้มีรถพ่วง 10 ล้อขับมาชนท้ายเรา โดนทางประกันชั้น 1 ฝั่งรถพ่วงจ่ายค่าเสียหายทั้งหมด จนมาถึงวันที่เราจะต้องเรียกค่าขาดประโยชน์ค่ะ เราคำนวนไปกลับจากที่ทำงานเราและแฟนอยุ่ที่วันละ 7-8 ร้อยบาท  เป็นเวลาทั้งหมด 20 วัน แล้วเราอยากทราบว่าเราจะเรียกค่าเสื่อมสภาพรถของเราได้ไหมคะ รถเราเป็นรถนิสสันอัลเมร่า ปี2012 แล้วเวลาเราเรียกค่าเสื่อมสภาพเราต้องทำหนังสือแข้งไปทางบริษัทประกันไหมคะ หรือว่าวันที่เราเรียกค่าขาดประโยชน์เราสามารถแจ้งกับบริษัทประกันได้เลยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่