เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากลองทำพาร์ทเนอร์กับgrab food แนะนำหน่อยค่ะ

ไม่มีร้านอาหารนะคะ แต่มีไอเดียอยากจะขายส่งปลาเผาจากบ้านนี้แหละ มีเตาย่าง มีครัว ทุกอย่างครบ

ตอนนี้พอจะรู้ว่าเราต้องสมัครกับทางgrab Food เพื่อขอเป็นพาร์ทเนอร์ 

คำถามคือ เราอยากรู้ว่า
1. ทำแล้วคุ้มไหม
2. เค้าจะหักกี่% ระหว่างgrab กับ ร้านค้า 
3. ประสบการณ์ของคนที่ทำขายจากบ้าน มันเป็นไงบ้าง? 
4. สมัครพาร์ทเนอร์ยากไหม และต้องทำอะไรบ้าง 
5. ระหว่าง grab food, line man และ food panda แนะนำอันไหน

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่