ราคา ค่าติดตั้งและทำสี แพงเกินไปไหมสำหรับยุคนี้

ประตูเป็นไม้สักครับ ขนาดของประตู สองบานเลื่อนจะอยู่ที่ บานเล็ก 65 บานใหญ่ 90 สูง 200 ซม. ขนาดบงกบ อยู่ที่ 240 ซม. มีระแนงติดกระจก ทั้งซ้าย และขวา (ตามภาพที่แนบ)

ช่างตีราคา ค่าติดตั้ง 9,000 บาท
ค่าทำสี 16,000 บาท (รายละเอียดค่าใช้จ่าย ค่าแรง 8,000 ค่าสี/กระดาษทราย/ทินเนอร์/ค่าน้ำมันรถ 8,000
ตามที่เห็นคือช่าฃเข้ามา ขัด และทำสีประมาณ 4 วันครับ
อยากสอบถามว่าราคา สมเหตุสมผลไหมครับสำหรบยุคนี้ แพงไปหรือเหมะสมแล้ว 
ถ้าแพงไปควรต่อราคาเหลือเท่าไหร่ดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่