ถ้า Disney อยู่ในไทย แล้วทำ The Little Mermaid ฉบับคนแสดง (มันอยู่ในโลกคู่ขนาน)

กระทู้สนทนา
คำเตือน - เพื่อความฮา และความเกรียน ทุกอย่างเปนเรื่องในโลกคู่ขนาน
ไม่เกี่ยวข้องกับความจริงใดๆเลยสักนิด

จากกระแส The Little Mermaid ฉบับคนแสดงที่เปนกระแสในช่วงนี้

เมื่อมองไปที่โลกคู่ขนาน ที่ๆดิสนีย์มีสำนักงานใหญ่ที่เมืองไทย และ ได้มีการสร้าง Little Mermaid ฉบับคนแสดงขึ้นมา
แน่นอนว่าสิ่งที่จะเกิดขึ้นตามภาพ จะเปนดังนี้

แน่นอน เหตุการณ์นี้จะเปนความผิดใครไม่ได้ นอกจาก...

ปล. กลับเข้าสู่โลกความจริง ในความรู้สึกผม ไม่ได้รู้สึกขัดใจกับน้องนางเอกผู้รับบทแอเรียลในหนังนะครับ
ผมมองว่า เออ น้องเค้าสวยเป๊ะอยู่นะ ผมสนใจเนื้อหาว่าจะดีใกล้เคียงต้นฉบับหรือเปล่า
ถ้าทำออกมาดี การแสดงก็ดี ก็ถือว่าหนังทำออกมาดีแล้วครับ

เหมือนตอนที พี่แดเนียล เครก เปนเจมส์ บอนด์ แรกๆคนรับไม่ได้
แต่กาลเวลาผ่านไป คนยกย่องว่าเค้าคือบอนด์ที่สมจริงตามต้นฉบับที่สุดครับ

พูดเรื่อง Little Mermaid แต่ปิดท้ายด้วย เจมส์ บอนด์ เฉยๆ555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่