ผิดมั้ยที่เราไม่กินข้าว ไม่จูบปาก ไม่ดูดน้ำหลอดเดียวกับแฟน เพราะแฟนกินอาหารไม่ใช้ช้อนกลางร่วมกับคนอื่น!!

กระทู้นี้เราขอตั้งแบบง่ายๆ ผิดมั้ยที่เราไม่กินข้าวช้อนเดียวกันกับแฟนเวลาแฟนใช้ช้อนตัวเองป้อนเรา ไม่จูบปาก ไม่ดูดน้ำหลอดเดียวกัน 
เหตุเพราะแฟนกินอาหารไม่ใช้ช้อนกลางกับคนอื่น

ล่าสุดนางไปดื่มกับเพื่อนโดยชวนผมไปด้วย นางชวนผมดื่มแก้วเยติคู่ใจของเธอ ปกติผมดูดน้ำหลอดเดียวกันกับแฟนนี่แหละ
จนไปเห็นว่ากับแกล้มที่กินกัน มีช้อนอยู่ในชามอย่างละ3ช้อน กินกันหลายป่กหลายคนแล้วเป็นกับข้าวแกง ตักกินใครกินมันในชามๆนั้นซึ่งมีแฟนผมที่กิน
ผมปฎิเสธที่จะไม่กิน นางก็พยายามจะให้เรากินให้ได้ 
ผมไม่กิน ไม่ดื่ม เพราะถ้าดื่มคือไม่มีแก้ว มีเฉพาะแก้วส่วนตัว ส่วนปกติผมกินแก้วเดียวกันกับแฟน ผมเลยขอไม่กินด้วย
นางชวนดื่ม ชวนกิน ผมไม่เอาสักอย่าง พอจบงานตรงนั้นกลับมาบ้านมีปากเสียงดัน นางบอกว่าให้กินอะไรก็ไม่กินสักอย่าง ผมเลยอธิบายเหตุผลไป
จนนางบอกว่า เขาไม่ได้ซีเรียสกับเรื่องแบบนั้น ผมเลยบอกว่าถ้างั้นเราต่างคนต่างอยู่กันไปละกันอธิบายเหตุผลไปไร้ประโยค นางเลยไม่พอใจ

หลังจากนี้ควรทำไงดี ไม่ได้รังเกียจนางแต่อยากเซฟตัวเองไว้เพราะผมเองป่วยง่ายเป็นแผลในปาง่าย กลัวจะเอาโรคติดต่อมาหาเรา 
ล่าสุดนางชวนจูบปาก ผมยังไม่เอาเลย ดูดน้ำแก้วเดียวกัน กินอาหารประเภทน้ำไม่มีช้อนกลางไม่เอาเพราะผมไม่ไว้ใจคนอื่น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่