ทำยังไงดีคะมี่พี่ชอบเอาความโกรธมาวีน

กระทู้คำถาม
คือหนูห่างจากพี่เเค่ 1 ปีค่ะ
เเต่หน๔เรียนก่อนเกณ์ 1 ปีจึงอยู่ชั้นเดียวกันกับพี่  เเต่จะชอบโดนพี่เเท้ๆ รังเเกบ่อยๆค่ะ

เช่น ไถตัง บูลลี่ ด่าว่าโง่ฯ เเล้วก็จะขู่ว่าถ้าบอกพ่อเเม่พี่จะเเช่ความลับเราค่ะ  พอพี่โกรธเพื่อนก็จะมาลงที่หนูค่ะ
ตอนนี้อยู่มธัยมเเล้วเเต่พี่ยังทำตัวเเบบนี้ ควรทำอย่างไรดีคะ?
(ถ้าเขียนผิดต้องขออภัยด้วยค่ะ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่