ทุกข์ใจ อยากสอบถามว่าผู้ป่วยสมองขาดเลือด/stroke ที่มีปัญหาด้านการพูดการฟังจะสามารถรักษาให้หายได้ไหมคะ?

แม่เราเพิ่งเป็น stroke เมื่อ 4 วันที่แล้ว หมอบอกมีลิ่มเลือดจากหัวใจไปอุดตันที่สมอง กระทบส่วนที่เป็นการสื่อสาร การพูดและฟัง อาการคือฟังคนอื่นพูดเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง และแม่ตอบคำถามตรงบ้างไม่ตรงบ้าง ง่วงนอนบ่อย แต่ไม่มีปัญหาเรื่องการเคลื่อนไหว

อยากสอบถามว่าพวกนี้สามารถรักษาให้หายได้ไหมคะ มีใครเคยเป็นแล้วรักษาดีขึ้นบ้าง เราอยากได้ความหวังจริงๆ ตอนนี้เราเครียดร้องไห้ทุกวัน สงสารแม่มาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่