virtualization technology เข้าไปเปิดแล้วมันปิดเองครับ

virtualization technology (VT) มีปัญหาเปิดไม่ได้ครับ   
พอดีผมจะเปิดใช้ เพื่อที่จะใช้ Simulator ของ android studio เพื่อนเขียน flutter แล้วก็ทำ VMware ครับ
1. อาการ ก็คือ ผมเข้าไปเปิด virtualization technology ใน Bios ให้เป็น Enabled แล้วครับ และก็เซ็ตตามคลิปฝรั่งเรื่องเอา ติกถูก Hyper-V ใน Windows Feature ออก
2.พอเปิดเครื่องมาลองเช็คดูในหน้าต่างTask manager มันขึ้นไม่ถูกเปิดครับ  แต่เข้าไปเช็ค virtualization technology ใน Bios ก็ขึ้น Enabled อยู่

3.ผมเลยลองรีเครื่องบ่อยๆจนมันขึ้น Enabled และใช้งานได้ครับ แต่พอผมปิดเครื่องนอน วันต่อมา มันจะถูกปิดเองครับ 
   จะเขียนโปรแกรมทีก็ต้องทำตั้งแต่ข้อ1ใหม่ครับ
  สรุปคือ เปิดได้แต่ต้องรีเครื่องบ่อยมากๆๆๆๆ พอเปิดได้วันถัดมาก็ปิดเอง ครับ
  มีใครทราบวิธีแก้มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่