จมูกติดเชื้อเป็นหนอง บวมแดงอาการไม่ดีขึ้น ทำยังไงดี?

เสริมจมูกแล้วจมูกอักเสบติดเชื้อจนเป็นหนองเยอะมากๆ แต่ตอนนี้ถอดซิลิโคนออกแล้วประมาณเข้าสัปดาห์ที่3แล้วค่ะ

แต่ตรงสันจมูกยังมีอาการบวมนูนๆ จากตอนแรกปวดและแดงมาก

แต่ตอนนี้เริ่มไม่ค่อยปวดและแดงน้อยลงแล้วค่ะ แต่ก็ยังบวมๆนูนๆอยู่  ลองคลำๆสัมผัสดูจะนิ่มๆเหมือนมีน้ำข้างใน

แบบนี้ปกติมั้ยคะ เป็นอะไรหรอคะ ต้องทำอย่างไรต่อคะ ตอนนี้กินยาตามหมอสั่งครั้งแรกหมดไปแล้วค่ะ แต่หมอสั่งให้กินต่ออีก10วัน

ถ้าหากยังไม่ดีขึ้นต้องทำอย่างไรต่อคะ?

เพราะตอนนี้หมอที่ได้ไปเอาซิลิโคนออกไม่แจ้งไม่ตอบกลับใดๆแล้วค่ะ ควรไปหาหมอโรงพยาบาลทั่วไปมั้ยคะ? แล้วถ้าหากไปต้องแจ้งกับทางโรงพยาบาลยังไงบ้างคะ   ถ้าหากอาการไม่ดีขึ้นไม่รู้จะทำอย่างไรต่อแล้วค่ะ เพราะทางคลีนิกไม่ให้คำตอบใดๆแล้วค่ะ

เป็นตามรูปเลยค่ะ อาการบวมๆไม่ดีขึ้นเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่