แบบนี้ซิลิโคนจะทะลุออกมาไหมคะ ใช้เยื่อเทียมกันทะลุ(มีภาพ)

กระทู้คำถาม
กระทู้เก่ารูปหาย+รูปไม่ชัด วันนี้เราจึงเสิร์ช Google และเจอภาพจากเว็บศัลยกรรม ว่ามีลักษณะคล้ายเรามากค่ะ จึงขอยืมมาก่อน

เราเสริมจมูกมา 7 เดือนค่ะ ตอนแรกที่เสริมปลายจะแดงเล็กน้อยต่อมาหายเป็นปกติ ซึ่งไม่นานมานี้เพิ่งมาสังเกตว่าปลายจมูกเรามีสีขาวอ่อนๆ (ไม่สังเกตจะไม่เห็น แต่พอเห็นแล้วเราจึงสังเกตทุกวัน-___-) ลูบไปไม่เจ็บเสียว ไม่มีก้อนใดๆ แต่ที่รู้ก็คือความต่างระดับของเนื้อปลายจมูกที่จะดูพุ่งออกมา ไม่เหมือนก่อนเสริม ซึ่งความต่างระดับนี้เป็นมาตั้งแต่เริ่มเสริมแล้ว

เวลาสัมผัสปลายจะรู้สึกตึงๆแต่ไม่เจ็บไม่เสียว เป็นมานานตั้งแต่เริ่มเสริมแล้วเช่นกัน ตรงส่วนปลายที่ขาวๆเล็กน้อยนั้นเป็นวงกลมนะคะไม่เป็นเหลี่ยม แต่ไม่สังเกตไม่เห็นจริงๆค่ะ

ควรถอดซิลิโคนออกไหมคะ กังวลว่าจะทะลุ ถ้าไม่เห็นนี่ไม่คิดจริงๆนะ

ขอบคุณค่ะ(รูปอ้างอิงจาก Google นะคะ ส่วนที่เราบอกว่าตึงเป็นสีขาวอ่อนๆ จะอยู่ตรงกลางระหว่างรูจมูกค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่