เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผมไปออกรถ Ninja 300 มาอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ไปออกรถ Ninja 300 มือสองมา แล้วทีนีตอนสตาร์ทเครื่องมีเสียงดัง ออกมา (เสียงเหมือน คอท่อแตกเลยครับ)
แต่ไปฟังดูใกล้ๆ เสียงมันดังมาจากตัวเครื่องครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ อะไรครับ มีรุ่นพี่แถวบ้านพูดแซวมาว่า แหวนหลวมรึป่าวเสียงเครื่องตังกว่าเสียงท่อ ยังไงขอฝากถึงผู้รู้หน่อยครันะครับรบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยว่าเป็นอะไรครับ

#ขอบพระคุณครับ#

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่