ผมไปออกรถ Ninja 300 มาอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ไปออกรถ Ninja 300 มือสองมา แล้วทีนีตอนสตาร์ทเครื่องมีเสียงดัง ออกมา (เสียงเหมือน คอท่อแตกเลยครับ)
แต่ไปฟังดูใกล้ๆ เสียงมันดังมาจากตัวเครื่องครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ อะไรครับ มีรุ่นพี่แถวบ้านพูดแซวมาว่า แหวนหลวมรึป่าวเสียงเครื่องตังกว่าเสียงท่อ ยังไงขอฝากถึงผู้รู้หน่อยครันะครับรบกวนผู้รู้ช่วยผมหน่อยว่าเป็นอะไรครับ

#ขอบพระคุณครับ#
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่