ผู้ชาย...ถ้าคุณป่วย ต้องห่างแฟนเป็นเวลานาน อะไรบ้างที่คุณต้องการจากผู้หญิงที่เป็นแฟน

มีแฟนอยู่ไกลกัน ก็ว่าทรมานแล้วนะคะ  ก็ถ้าคุณต้องมาป่วย พักรักษาตัวนานหลายเดือน หรือเป็นปีปี...

อะไรบ้างที่คุณต้องการ จากผู้หญิง
เพื่อที่จะทำให้คุณสบายใจ

สิ่งที่คุณกังวลเกี่ยวกับเรื่องนี้มีอะไรบ้างคะ แบบนี้ก็ได้ค่ะ

ทำตัวไม่ถูกเหมือนกันค่ะ ยอมรับ
ปกติไม่ค่อยได้เอาใจใส่ใครเลยเท่าไหร่  ไม่ใช่เพราะโสดนานค่ะ

แต่เป็นเพราะนิสัยเรานี่แหละ  อันนี้รู้ตัวเลย มันโนสน โนแคร์ มาแต่ไหนแต่ไร...เพี้ยนเพลีย

แต่เนื่องจากว่าง  ว่างค่ะวันนี้
ไล่อ่านข้อความ ย้อนไปเรื่อยๆ ....
พบว่า มีหลายครั้ง หลายเหตุการณ์  หลายประโยค ที่เราบั่นทอนความรู้สึกอีกฝ่ายทั้งที่ก็รู้ว่าเค้าป่วย...
โดยที่ผู้ชายไม่เคยบ่น หรือตัดพ้ออะไรกลับมาเลย

เอาตัวเองออกมามองเข้าไปจากไกลๆ ...... จขกท. น่าด่ามากค่ะ จริงๆ  มีบางช่วงบางตอนถึงขั้นน่าตบเลยทีเดียว  แม่เจ้าประคุณ....

กลับกัน  ถ้าเป็นเราป่วย...
ไม่ต้องสืบเลยค่ะ  ว่าเราจะงี่เง่า งอแงแค่ไหน...อารมณ์คนป่วยของเราน่าจะเกรี้ยวกราด ไม่น้อยเลย

ตามหัวข้อสนทนานะคะ
ผู้ชาย  สิ่งที่คุณต้องการจากผู้หญิง เวลาที่คุณป่วยหนักๆ มีอะไรบ้าง

แวะมาพูดคุยกันค่ะ
บางครั้ง จขกท.เอง ก็เรียบเรียงไม่ถูกเลย  หลักๆ ตอนนี้คือห่วงความรู้สึกคนป่วย แต่ไม่รู้จะทำยังไงก่อนดี

อยาก งอแง ก็อยาก....เพี้ยนเพลีย

แต่ก็กลัวเค้าเท เพี้ยนจุดจุดจุดจะเอายังไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่