อายุไม่ถึง21ไปสมัครทหารแล้วอยากยกเลิก

กระทู้คำถาม
แฟนเราอายุ17ปี  แต่แฟนอะไม่อยากเป็นทหารแต่แม่ก็บังคับให้สมัคร แฟนเราก็ตามใจแม่แต่ก็ต้องไปเข้าค่ายปีหน้า เราก็ไม่อยากให้แฟนเป็น แต่แม่เขาก็บังคับ แล้วพอแฟนสมัครแล้ว แฟนก็คิดแล้วคิดอีกอยากจะไปยกเลิกทางอำเภอก็บอกว่ายกเลิกไม่ได้ แต่แฟนก็อยากจะไปจับใบดำใบแดงเอง
แล้วถ้าเป็นแบบนี้เราไม่ไปตามสมัครได้ไหมคะ แต่แฟนอยากรอจับอะคะ แล้วถ้าสมัครกี่ปีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่