คนอื่นเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตกสิกรยากไหมครับ

สอบถามครับ ผมอยากจะเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตกสิกรถาวร เริ่มใช้บัตรมาประมาณ 2 ปี วงเงิน 4 หมื่น เงินเดือนตอนเริ่มทำบัตรประมาณ 2 หมื่นปลายๆ ตอนนี้ 35k (มีแค่บัตรเดียว ภาระอื่นๆ กำลังจะมีคือผ่อนรถ แต่ยังไม่เริ่มผ่อน) อีกอย่างทั้งบ้านมีแค่ผมคนเดียวที่ใช้บัตรเครดิตครับคนอื่นๆในบ้านถ้าจะผ่อนอะไรก็จะยืมบัตรของผมนี่แหละครับผ่อน ล่าสุดมีความจำเป็นที่ต้องรูดจ่ายประกันสุขภาพและผ่อนในบัตร และวงเงินในบัตรตอนนี้ไม่พอจึงยื่นเรื่องกับทางธนาคารเพิ่มวงเงินในบัตร เขาแจ้งกลับมาในแอพ KPlus ว่าไม่ผ่านเกณฑ์ของธนาคาร เลยโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์เขาบอกว่าให้เว้นการทำธุรกรรมไปก่อน เลยอยากปรึกษาชาวพันทิพว่ามีคำแนะนำยังไงบ้างครับ ผมควรไปสมัครบัตรที่อื่นเพิ่มดีมั้ยหรือถ้าทาง admin ธนาคารในบอร์ดพันทิพให้คำแนะนำอย่างไรได้บ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่