แฟนที่ไม่เอาไหน

ตอนนี้ไม่รู้จะไปทางไหนก่อนเลยค่ะ มีปัญหากับแฟนตั้งแต่ช่วงท้องแล้วค่ะ แฟนเป็นคนขี้โมโห ชอบทำลายข้าวของ ชอบทำร้ายร่างกาย หลังจากคลอดลูก แฟนไม่ค่อยใส่ใจทั้งเรื่องลูก และตัวเราเองสักเท่าไหร่ ทะเลาะเรื่องเงินที่เขาต้องส่งเสีย ค่านม ค่าแพมเพิส และค่ากินเราเล็กๆน้อยๆ บ่อยมากค่ะ แต่ตัวเขาเองยังไม่พอเลยค่ะ เขาติดหนี้ ติดพนัน ชอบเลี้ยงเพื่อน จนหมดตัว แล้วมาขอเราที่ไม่มีรายได้ เลี้ยงลูกอยู่บ้าน เขาไม่ให้เงินอยู่หลายเดือน เลยตัดสินใจออกไปหางานทำค่ะ เงินเดือนก็8พันนิดๆค่ะ  ต้องจ่ายค่าผ่อนรถ ที่เหลือก็เก็บค่ะ แต่พอเขาเห็นว่าเรามีงานทำเขาก็ไม่ช่วยค่านมลูก เราเลยต้องออกเองทุกอย่างค่ะ ื ตัวเราเองรู้ค่ะว่าควรต้องเลิกแต่เราไม่สามารถเอาลูกไปได้จริงไปค่ะ เพราะทางบ้านเรา แม่กำลังมีปัญหาทางครอบครัวเหมือนกัน   เราเลยคิดว่าเอาลูกไว้ที่พ่อแม่เขา แล้วเราค่อยส่งตังมาให้ลูก ทุกวันนี้นะยายามคุยกับแฟนว่าเลิกแต่เขาไม่เคยตอบอะไรกลับมาเลยค่ะ คุยเรื่องลูกเขาก็บอกไปๆแต่ตัวอย่าเอาลูกไป เรากลัวว่าเขาจะไม่ให้เรามาหาลูกค่ะ#ขอความคิดเห็น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่