สงสัยว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้า ควรเริ่มทำอะไรก่อนครับ

ขออนุญาตไม่อธิบายรายละเอียดอาการมากนะครับ แค่ว่าผมรู้สึกเหนื่อย ท้อ ตอนนี้ผมคิดจะฆ่าตัวตายแทบจะตลอดเวลาแล้ว ผมไม่รู้จะต้องอยู่ยังไง ต้องทำอะไร ถ้าจะไปหาหมอต้องไปที่ไหน หมออะไร จะหันไปหาใครก็ไม่มีซักคนเลย ช่วยผมด้วยนะครับปล.1 ผมอายุ16 อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ ถ้าไปหาหมอต้องไปที่ไหน ติดต่อยังไง ไม่มีผู้ปกครองได้มั้ย
ปล.2ตอนนี้ผมไม่มีสมาธิ ความคิดปั่นป่วนไปหมด คงจะพิมพ์ไม่รู้เรื่องแน่ๆ ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่