บอกชอบเพื่อน

ขอเกริ่นก่อนนะครับ คือเปิดเทอมมาได้สัปดาห์แรกผมมองเพื่อนคนนี้ตลอดเลยครับมองแบบเออคนนี้ดูมีเสน่ห์ถึงจะไม่ได้สวยหรือน่ารักอะไรก็ตามในสัปดาห์แรกนั้นพวกผมก็ยังไม่รู้จักแบบสนิทเลยครับพอผมทำตัวตลกให้เขาเห็นเขาก็จะชอบหันมายิ้มหรือมาตลกให้ผมเห็นตลอดตอนนั้นและครับที่ผมเริ่มรู้สึกว่าอยากเป็นเพื่อนกับคนนี้พอรู้จักกันแล้วผมก็จะเริ่มแกล้งเขาไปเรื่อยๆสุดท้ายผมแกล้งเขาไปมาเป็นผมเองที่เริ่มรู้สึกดีกับเขาแกล้งทุกวันและทักแชทหากันทุกวัน เรื่องเรียนผมก็ช่วยเขาเรียนถ้าเขาไม่เข้าใจอะไรตรงไหนผมก็จะช่วยสอนเขาในตรงที่เขาไม่เข้าใจตอนสอนนั้นก็เปิดกล้องคุยกันตลอดตอนนั้นและครับผมเริ่มชอบเขามา50%ได้มั้งครับ แล้วทีนี้ผ่านไปเดือนกว่าผมตัดสินใจที่จะสารภาพบอกชอบเขาต่อหน้าไปเลยครับพอผมบอกเสร็จผมก็บอกกับเขาว่าพวกเราไม่ต้องรีบหรอกดูไปเรื่อยๆ หลังจากที่ผมบอกกับเขาไป เขาก็ตอบมาว่าใช่พวกเราดูๆกันไปก่อน อะเรื่องผมเข้าใจดีครับ หลังจากผ่านมาได้อาทิตย์นึงผมก็ถามเขาว่า เธอมีความรู้สึกชอบเรามั้งป่าวเขาก็ตอบกลับมาว่า ชอบแต่ก็ไม่ถึงกับว่าชอบเลย ผมก็เลยงงกับเขาไปสักพักผมก็เลยเออ ออ กับเขาไป และผมก็ถามความรู้สึกที่เขามีให้ผม เขาตอบมาว่า มีแต่ไม่ค่อยเยอะ ผมก็เลยเอออย่างน้อยเขาก็มีความรู้สึกให้ผมจากนั้นก็คุยเหมือนแฟนเลยครับแต่ไม่ใช่แฟน พอสอบกลางภาคเสร็จผมก็ทักแชทเปิดประเด็นไปหาเขาเลยครับว่า เออตอนนี้เธอมีความรู้สึกให้เราบ้างไหมหรือรู้สึกอึดอัดไหมเวลาเธออยู่กับเราหรือคุยกับเราไปอะ เขาก็ตอบมาว่า ตอนคุยในแชทไม่อึดอัดนะแต่เขาอึดอัดในเรื่องที่ผมชอบเดินไปกินข้าวกับเขาในตอนกลางวันเขาให้เหตุผลว่า พวกเราทำตัวเหมือนคบกันเลยอะ ผมก็เลยเฟลสุดๆเลยครับแต่ด็เขาใจได้ แล้วผมก็ถามเขาว่าแล้วตอนนี้เริ่มรู้สึกชอบผมยัง เขาก็ตอบไม่รู้ไปเรื่อยๆ จนผมต้องบอกเขาเลยว่าขอชัดเจนเลยได้ไหมเพราะผมก็อยากรู้ สุดท้ายเขาตอบมาว่า เราเป็นเพื่อนกันเถอะ ตอนนั้นผมวีดีโอคอลกับเขาเลยครับ ต่างคนต่างร้องไห้กัน แล้วเขาก็มาว่าผมว่า เธอเป็นคนบอกเองไม่ใช่หรอว่าให้เวลามันพิสูจน์ไปเรื่อยๆไม่รีบใช่ครับคำนั้นผมบอกกับเธอเอง หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้คุยกับเขาเลยครับไม่ว่าจะทักแชทหรือว่าคุยกันในห้องต่างคนต่างไม่ยุ่งกันผมก็รู้สึกอึดอัดนะครับกลัวเสียบรรยากาศในห้องไปด้วย ผมอยากรู้ว่าผมเป็นเหมือนคนชวนเขาทะเลาะไหมครับและผมเป็นผิดไหม เพราะเขาให้เหตุผลผมว่า เธอเป็นคนชอบเร่งรัดคำตอบไม่ใช่หรอ อีกอย่างพวกผมก็เคยคิดเหมือนกันว่าเรามีอะไรที่คล้ายๆกันหลายอย่าง และพวกผมก็ยังเรียนห้องเดียวกัน จน4ปีแบบนี้ จะอึดอัดนานไหมครับหรือผมต้องเป็นคนไปขอโทษเขาดีครับเพราะผมก็รู้สึกอึดอัดครับ
ปล.อีกอย่างผมคุยกับเขาได้เดือนกว่าผมก็ถามเขาว่าเวลาเรียนขอนั่งข้างๆได้ไหม เขาตอบได้ ตอนนั้นและครับความรู้สึกผมมาเลยครับว่าชอบเขาแน่นอน
กระทู้นี้ผมอาจจะพิมพ์งงๆไปหน่อยครับ ขอบคุณที่อ่านและให้คำตอบครับ ผมอาจจะแท็กผิดก็ขอโทษด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่