พอจะมีวิธีเปลี่ยนเบอร์มือถือสำหรับรับ OTP จากแอพเป๋าตังค์ไหมครับ

สวัสดีครับ
เรื่องมีอยู่ว่า .. ผมใส่ซิมของ dtac ในโทรศัพท์ของพ่อตา แล้วนำเบอร์นั้นไปสมัครแอพเป๋าตังค์ เพื่อนำไปใช้ในโครงการต่างๆ ของรัฐ เช่น คนละครึ่ง เราเที่ยวด้วยกัน 
ต่อมา ปรากฏว่า ... เบอร์ที่ใช้นั้นหมดอายุ ไปติดต่อ operator ของ dtac แล้วพบว่าระบบดึงเบอร์กลับแล้ว ทำให้กู้คืนไม่ได้ จึงทำให้ตอนนี้ไม่สามารถรับ OTP เพื่อใช้ในแอพเป๋าตังค์ไม่ได้
ผมลอง search วิธีเปลี่ยนเบอร์เป๋าตังค์ มีเพจนึงบอกว่า ลบแอพออกแล้วสมัครใหม่ ก็สามารถใช้เบอร์ใหม่มาใช้รับ OTP ได้เลย
แต่พอทำตาม ซื้อซิมใหม่มาใส่ แล้วสมัครเป๋าตังค์ใหม่ ปรากฏว่าไม่สามารถสมัครได้สักที ระบบมักจะบอกว่า ข้อมูลในบัตรประชาชนไม่ตรง ฯลฯ 
จึงโพสต์ขอความช่วยเหลือครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่