รบกวนสอบถามผู้รู้ คนที่มีผมหงอกประมาณ 20% ถ้าอยากทำสีผม ควรทำสีผมเข้มหรือฟอกสีให้อ่อนดีคะ

กระทู้คำถาม
เจ้าของกระทู้ปัจจุบันมีผมขาวประมาณ 20% เริ่มเห็นชัด คนรู้จักบางคนแนะนำว่าให้ทำสีโทนน้ำตาลเข้มกลบสีผมไปเลย บางคนก็บอกว่าควรฟอกสีอ่อนให้กลืนๆ กับผมขาวจะดีกว่า รบกวนสอบถามผู้มีความรู้ด้านสีผมหรือมีประสบการณ์ค่ะว่าเราควรทำแบบไหนดีกว่ากันคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่