ถูกทวงหนี้บ่อยๆเพราะลูกจ้าง จะทำไงดี

จ้าง คนมาดูแลผู้ป่วยที่บ้านประมาณ 5-6 เดือน หลังจากเขาออกไปแล้วไม่ถึง 10 วันมีโทรศัพท์มาแจ้งว่าคนที่เราจ้างมาดูแลไปกู้เงินนอกระบบโดยเอาเบอร์โทรศัพท์เราเข้าไปเกี่ยวข้องด้วย เมื่อเขาติดต่อคนกู้ไม่ได้ก็เลยโทรหานายจ้าง เราเองก็ติดต่อเขาไม่ได้เช่นกัน โทรก็ไม่รับสาย LINE ก็ไม่อ่าน หลังจากออกจากบ้านเราแล้วเขาก็หายเงียบไป
จะทำยังไงได้บ้างที่จะไม่ต้องประสาทเสียในการรับโทรศัพท์ของเจ้าหนี้คนอื่นทุกวัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่