ยา doxazosin 4 mg ทานต่อเนื่อง 60 วัน ไม่เป็นไรใช่ไหมคะ

กระทู้คำถาม
พอดีแม่เราไปส่องกล้องเอานิ่วในท่อไตออกเมื่อ 3 ส.ค. ค่ะ แต่ก่อนส่องกล้องหมอจ่ายมาแล้ว 30 เม็ด (ถามเภสัชแล้วบอกให้กินจนหมด) หลังจากกลับมาบ้าน 5-6 วัน เราเห็นยังมีเลือดออกปนๆ มากับฉี่ ด้วยความกังวลเลยพาแม่กลับไปหาหมออีกครั้ง (เจอคุณหมอจบใหม่หรือนศ.แพทย์ไม่แน่ใจ เพราะต้องเอาเคสไปปรึกษาอาจารย์หมออีกที) สรุปหมอบอกว่าเป็นปกติที่จะเป็นแบบนี้ได้ แต่ก็จ่ายยาตัวนี้มาอีก 30 เม็ด สรุปได้ยารวมกันทั้งหมด 60 เม็ด โดยเราลืมถามว่า 60 เม็ดนี้ต้องกินจนหมดเลยไหม 

หากท่านใดเคยมีประสบการณ์หรือเป็นเภสัชรบกวนแนะนำด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่