รอของจาก Flash express Bulky 6วัน นับตั้งแต่วันที่ตัวพัสดุมาถึงในตัวจังหวัดที่อยู่ มันเป็นเรื่องปกติไหมครับ

กระทู้คำถาม

คือทางร้านจัดของส่งให้ตั้งแต่วันที่ 9 เย็นๆครับ ตัวพัสดุมาถึงในตัวจังหวัดที่ผมอยู่วันที่ 10 ตอน1 ทุ่ม ผมก็รอไปครับคิดว่าวันที่ 11 จะมาส่ง แต่ก็ไม่มีสายโทรมาครับ
ผมเข้าใจว่าพนักงานอาจจะหยุด วันนักขัตฤกษ์ รึเปล่า เพราะ12วันแม่ เขาอาจจะหยุดยาว แต่คือมันยาวเกินไปครับ
วันที่ 13 เลยทักไปถามแอดมินในเพจ flash express ไปครับ ทางเขาก็บอกว่า  ขออภัยลูกค้าเป็นอย่างสูง เนื่องจากสถานการณ์ผู้ติดเชื้อ Covid 19 ในพื้นที่ดังกล่าว มีตัวเลขผู้ติดเชื้อสูงขึ้น  จึงทำให้บริษัทมีความจำเป็นต้องยกระดับการป้องกันสำหรับพนักงานและลูกค้า จึงก่อให้เกิดความล่าช้าในการจัดส่งพัสดุ และจะเร่งให้บริการได้ตามปกติโดยเร็วที่สุด ต้องขออภัยในความไม่สะดวกครับ

อยากทราบว่า ถ้าพนง.ติดโควิดก็ไม่มี พนง.สำรองเลยหรอครับ

นี่วันที่ 16แล้ว ลอตเตอรี่ก็ไม่ถูกของที่สั่งก็ยังไม่มาสักที ฮ่า ฮ่า ฮ่า

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่