MRT ช่วงบางแค - พุทธมณฑลสาย 4 นี่หมดหวังแล้วไหมครับ

โครงการ mrt บางแค – พุทธมณฑลสาย 4 (สีน้ำเงิน) อีก 8 กม. นี่สรุปไม่สร้างต่อแล้วใช่ไหมครับเพราะผมเข้าไปดูในเว็ป bem

แม้แต่สายสีส้มตะวันตก (บางขุนนนท์-ศูนย์วัฒนธรรมฯ) ที่มีปัญหาเรื่องการประมูล ยังอยู่ในแผนที่ เส้นทางในอนาคตของเว็ป 

แต่พุทธมณฑลสาย 2-4 ที่เคยอยู่กลับหายไปสิ้นสุดแค่หลักสองแล้ว แบบนี้คือเลื่อนการก่อสร้างไปแบบไม่มีกำหนดเลยไหมครับ

ปล. สิ่งที่น่าสังเกตคือ ราคาบ้าน/ที่ดินโซนนั้น ช่วง 1-2 ปีมานี้พุ่งกระชูดเลย หรือ bem จะสับหาหลอก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่