ขอความรู้จากพี่ๆ ที่เคยขอสินเชื่อบ้านกับธนาคารออมสินหน่อยค่ะ

อยากทราบว่าระยะเวลาดำเนินการขอสินเชื่อประมาณกี่วันคะ เดิมมีสินเชื่อบ้านกับ ธอสค่ะ แต่ได้ยื่นรีไฟแนนซ์ที่ออมสินไป เพราะต้องการเข้าร่วมโครงการบ้านดีหนี้เบา (วัตถุประสงค์เพื่อการรวมหนี้บ้านกับสินเชื่อส่วนบุคคลเข้าด้วยกัน) ยื่นเอกสารไป น่าจะประมาณ 2-3 สัปดาห์แล้ว แต่ ณ วันนี้ (16/8/2565) ยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆกลับมาเลยค่ะ โทรไปถามพนักงานที่สาขาก็แจ้งว่าให้รอการติดต่อกลับอย่างเดียว แต่ก็ไม่ได้บอกค่ะว่าระยะเวลาดำเนินการนานแค่ไหน จะต้องรอกี่วันหรือกี่เดือน ตอนที่เคยยื่นสินเชื่อครั้งแรกกับ ธอส พนักงานน่ารักมาก สามารถติดตามสถานะสินเชื่อได้ตลอดว่าตอนนี้อยู่ในขั้นตอนไหนแล้ว แต่ของออมสินไม่แจ้งอะไรเลย ก็เลยอยากถามคนที่มีประสบการณ์หน่อยค่า ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่