สอบถามเรื่องแพทย์ทุนมงหน่อยค่ะ

พอดีเราสนใจเรื่องของทุนมงที่ไปเรียนต่อญี่ปุ่นอยู่ แล้วก็มีสาขาแพทย์ด้วย สิ่งที่สงสัยคือ
1.ถ้าเราเรียนที่นู่น6ปี แล้วเรียนจบเราจะต้องไปไหนต่อ
2.กรณีที่กลับไทยเราสามารถมาเป็นหมอที่ไทยได้ไหม เพราะจากที่ทราบมาคือศัพท์แพทย์มันคนละตำรากันเลย เพราะญี่ปุ่นก็มีศัพท์เฉพาะ เราว่ามันคงจะเป็นเรื่องยากมากๆแน่ 
3.ถ้าอยู่ญี่ปุ่รต่อเราสามารถที่จะทำงานที่นั่นเลยได้มั้ย
มีอุปสรรคมากน้อยเพียงใด นอกเหนือจากคำถามมีอะไรเพิ่มเติมก็สามารถบอกกันได้นะคะ เราเองยังต้องเรียนรู้อีกเยอะเลย
ปล.หากมีอะไรผิดพลาดก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่