สอบถามการตั้งค่าหรือการใช้งานของ My Activity google

กระทู้คำถาม
เนื่องจาก ดิฉันใช้ 1 Gmail  2 เครื่องในระบบ Android ซึ่งโดยปกติหาก อีกเครื่องทำการโทรออกเปิดโปรแกรมไลน์ หรือเล่น เฟสบุค ในเครื่อง  A ก็จะแสดงการใช้ งาน ใน my google activity ในเครื่อง B 
แต่3-4 วันสังเกตุว่า Activity อื่นในเครื่อง A ไม่ปรากฏในเครื่อง B เลย ยกเว้น การค้นหาใน google Chrome 
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าต้องตั้งค่าที่อะไร  เราก็ทำารเปิดการควบคุมกิจกรรมนะคะ 
กิจกรรมสามารถเพิ่ม หรือ แยกปิดได้มั้ย หรือเพิ่มได้มั้ย อย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่