ช่วยตามหาหนังสือหน่อยค่ะ นอนไม่หลับเลยเพราะหาไม่เจอ

คือว่าเคยอ่านตอน ม.ปลาย แต่ตอนนี้จำชื่อหนังสือไม่ได้แล้ว ใครใจดีพอจำได้ช่วยหน่อยนะคะะะ พลีสส
เนื้อเรื่องประมานว่า เด็กชายอยู่กับพ่อแท้ๆ แล้วจู่ๆวันนึง พ่อก็เอาเมียน้อยที่สติไม่ค่อยดีมาอยู่ด้วย (อารมณ์แบบไม่เต็มเต็งค่ะ) 
ต่อมา พ่อก็เสีย แล้วลูกชายก็อยู่กับแม่เลี้ยงที่สติไม่ดี แล้วคนในหมู่บ้านก็ชอบนินทา ตราหน้าว่า เด็กชายกับแม่เลี้ยงเป็นชู้กัน มีความสัมพันธ์กัน
เนื้อเรื่องแรกๆประมาณนี้เลยค่ะ 

หนังสือวรรณกรรม (มั้งคะ) แนวแบบเสียดสีสังคม ค่อนข้างตลกร้ายมากก คนในหมู่บ้านนิสัยแย่กับผู้ชายคนนี้มาก  
ถ้าจำไม่ผิด หน้าปกน่าจะเป็นสีขาวแล้วก็มีรูปโซ่กับดักหนู(ที่จับหนูแบบงับๆขาไม่ใช่กรงจับนะคะ) อยู่หน้าปกค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ .ปล.ตามหามาหล่ยเดือนแล้ว จนปะญญาจริงๆ อยากอ่านอีกมากๆค่ะ😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่