แจ้งแก้ไขการนำทางของgoogle map ใช้เวลาแก้ไขนานไหมครับ

กระทู้คำถาม
คือผมปักหมุดที่บ้านเพื่อให้เพื่อนใช้google map นำทางมาที่บ้าน แต่ปรากฏว่าgoogle map พาอ้อม
ไปไกลกว่าจะมาถึงบ้าน ผมตรวจสอบดูพบว่า ก่อนถึงบ้านผม มีถนนที่เป็นฝายน้ำล้น ที่ไม่มีน้ำล้นมานานมากแล้ว
แล้วเข้าใจว่า google map คิดว่าทางขาดหรือปิด จึงคำนวนเส้นทางอ้อมไป ไม่ผ่านจุดนี้
ผมจึงแจ้ง google map ไปว่า เส้นทางจุดนี้ไม่มีปัญหาใดๆ รถวิ่งได้ปกติ ตั้งแต่ 3 ส.ค.65 แล้ว
แต่ปัญหายังไม่ได้รับการแก้ไข ไม่ทราบว่าใครเคยพบปัญหาแล้วแจ้ง google map ไปใช้เวลานานไหม
ประมาณกี่วัน หรือต้องแจ้งซ้ำ ติดตามการแก้ไขยังไงดีครับ
(เพราะผมคงไม่สามารถปักหมุดที่บ้าน ให้เพื่อนเดินทางตาม google mapได้ในช่วงนี้
แต่ใช้วิธีปักหมุดแรกก่อนถึงฝาย และพอพ้นฝายมาก็นำทางมาที่บ้านได้ปกติครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่