ปล่อยให้เด็กเกิดมาแต่อาจจะลำบากกับทำแท้งอะไรกีกว่ากัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือเรามีคำถามที่ว่า ถ้าเราปล่อยให้ลูกเราเกิดมาโดยที่เราเองยังลำบาก กับยุติการตั้งครรภ์ แบบไหนมันดีกว่าหรอคะ เราไม่ได้อยากเอาเขาออก แต่ด้วยความที่ว่า เราก็ไม่รู้ว่าเขาจะลำบากมากน้อยแค่ไหน ไม่อยากให้ลูกเกิดมาแล้วต้องมาตั้งคำถามว่า แม่จะให้หนูเกิดมาทำไมอ่ะ แฟนยังไม่พร้อมมีแต่ตอนนี้อายุครรภ์4สัปดาห์แล้ว เราพยายามหาทางออก ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะ เผื่อเราจะตัดสินใจได้ว่า เราควรจะตัดสินใจแบบไหนถ้ามีคนอีกเยอะมาช่วยแสดงความคิด มุมมองอะไรแบบนี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่