ใส่ผักเยอะ น้ำมันนิดเดียว แล้ว “ข้าวผัดแฉะ” แก้อะไรได้มั้ยคะ

เราผัดหมูสับกับผักหั่นเต๋าสองสามอย่าง ปล่อยให้น้ำมันออกมาจากหมู เราใส่แค่น้ำมันงานิดเดียว พอปรุงอร่อยแล้วสุดท้ายใส่ข้าวสวยเก่าลงไปค่ะ คือเสียดายกลัวมันเสีย แต่ผัดไปแล้วแฉะขึ้นมาเฉย ๆ … 
สงสัยน้ำเห็ดออกมามั้งคะ

คุณ คุณ มีวิธีอะไรมั้ยคะ
ถ้าจะแก้ให้มันแห้งขึ้นกว่าเดิม เพิ่มอะไรอีกดีไหม
มันยังไม่เค็มนะคะ ใส่เกลือเพิ่มดีมั้ยให้มันแห้ง

ตอนนี้เรายังไม่กินเราปล่อยให้มันเย็นไปแล้ว รอดูก่อนว่าจะแก้ได้ไหมนะคะ 

บ้านเรามีไข่ กับหัวหอม แล้วก็แครอทอยู่ค่ะ แล้วก็สาหร่ายแห้ง มาม่า วุ้นเส้น แป้งทำขนม กะทิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่