ตามหาหนังครับ หนังซอมบี้เก่าๆ

กระทู้คำถาม
เป็นหนังซอมบี้ที่นานมากแล้วจำฉากได้แค่บางฉากครับ
1.ฉากแรกเป็นฉากที่มีคนจรอาศัยอยู่ในอุโมงหรือที่ไหนสักแห่งจับหนูมากินแล้วเป็นซอมบี้แล้วก้กัดเพื่อนอีก 2 คน
2.ฉากที่2 เป็นฉากที่ซอมบี้ที่อยู่ในห้องขังหลัดออกมามายามเฝ้าคนหนึ่ง ยามเอาปืยลูกวองยิงแต่ไม่ทันโดนซอมบี้ตบหัวหลุดกระเด็นไปที่ชั้นสอง แล้วซอมบี้ก็ควักใส้ออกมากิน
3.เป็นฉากที่เหมือนจะเป็นนางเอกกับพระเองลงมาจากช่องระบายอากาศแล้วมาโผล่ที่ห้องเก็บอาวุธครับ
4.เป็นฉากใกล้จบครับตอนสุดท้ายมีทหารหรือตำรวจขับรถหุ้มเกราะมายิงซอมบี้ตายมีฉากที่รถหุ้มเกราะขับเหยัยบหัวซอมบี้
อันนี้คือฉากที่จำได้ครับเยื้อเรื่องโดยรวมก็น่าจะประมาณว่ามีคนกลุ่มหนึ่งเขาไปในตึกที่คากว่าจะเป็นสถานีวิจัยครับ
ผมจำอะไรไม่มากเพราะเป็นหนังที่ดูมานานมากแล้วครับนึกขึ้นได้พยายามหาอยู่นานไม่เจอสักที รบกวนใครนึกออกหรือคล้ายๆขอชื่อเรื่องหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่