หลังคลอด6เดือนคือหลังคลอดมีเพศสัมพันธ์กินยาคุมฉุกเฉินทุกครั้งนะคะถ้าจำไม่ผิดเดือนมิถุนายนประจำเดือนมา 2 ครั้ง

กระทู้คำถาม
คือมีเพศสัมพันธ์เดือนมิถุนายนกินยาคุมฉุกเฉินทุกครั้งเลยนะคะทุกครั้งที่มีเพศสัมพันธ์จำได้ว่าเดือนมิถุนายนเมนมา 2 ครั้งครั้งแรกน่าจะเป็นผลข้างเคียงของยามาอีกทีวันที่ 28มิถุนายนแล้วเดือนกรกฎาคมจำได้ว่าไม่ได้มีเพศสัมพันธ์เลยนะคะเพราะบอกแฟนว่าให้ประจำเดือนมาก่อนจนวันที่ 25 กรกฎาคมมีหมูไข่ตกออกมาก็ไม่ได้มีอะไรกันเลยจนวันที่ 31 กรกฎาคมซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้นขีดเดียวนะแล้วก็ลองไปอ่านใน pantipค่ะเห็นเขาบอกให้นับไปอีก 14 วันเมนจะมาซึ่งจะตรงกับวันที่ 8 สิงหาคมวันนี้วันที่ 11 ซื้อที่ตรวจมาตรวจอีกก็ขึ้นขีดเดียวนะคะอยากถามว่ามีโอกาสที่เราจะท้องไหมเพราะว่าไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลยตรวจ 2 ครั้งแล้วเมนส์ก็ยังไม่มาหรือเป็นเพราะสาเหตุอื่นคะอีกเรื่องนึงคือถ้าเราจะอ่านผลที่ตรวจครรภ์ห้ามอ่านผลเกิน 5 นาทีถูกไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่