กู้เงินมาจากแอฟเถื่อน ขอคำปรึกษาค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ทุกคน เราไปกู้เงินในแอฟเถื่อนมาจำนวนเงินประมาน45000บาท ที่กูมาเยอะขนาดนี่เพราะเรากู้มาโปะอันเก่าเพราะเราขายของเก็บเงินปิดยอดไม่ทันค่ะ เราเคยจ่ายแบบชำระดอกไปก่อนก็คิดว่าจะหักยอดดอกที่ไหนได้มันเป็นการเอาดงินไปขยายเวลาชำระ กลายเป็นว่าดอกไม่ลดแถมยังเสียเงินไปฟรีๆ ทำไปๆเริ่มบานปลาย ตอนนี้กลายเป็นหมุนเงินไม่ทัน เราเลยหาข้อมูลว่าถ้าเราจ่ายช้าหรือเลยกำหนดจะเป็นอย่างไร แต่เห็นหลายคนบอก ให้บิดๆ บางคนก็บอกว่าบิดแล้วมันก็จะเลิกตามไปเอง 3-4 อาทิตย์ที่มันจะตามหนัก และโทรหาคนทุกคนที่มีในเครื่องเรา เราเลยอยากปรึกษาว่าถ้าเราไม่จ่ายเลย แล้วยังโดนคุกคามจนตามมาที่บ้านมาที่ทำงาน เราสามารถแจ้งความได้มั้ยค่ะ แต่เราควรทำอย่างอื่นที่ปลอดภัยกว่าการบิด แตาใจเราไม่อยากบิดเลย เราแค่อยากจะค่อยๆจ่ายที่ละตัวให้มันหมด45000 แต่ถามนั้นคงไม่ยอม ยังไงคนที่เคยบิดแล้วก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ เรากังวนมาก เครียดมาก คิดแต่ว่าถ้าไม่จ่ายเค้าจะเอาเราไปฆ่สหรือเปล่า เครียดมากเลยค่ะ 🙏 (ไม่น่าคิดว่าจะจ่ายทันเลยดอกโคตรแพง)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่