ขอความเห็นจากทุกคนหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราคบกันแฟนมา แฟนอายุ26 แล้วนะแต่เรารู้สึกอึดอัดกับแม่แฟนมากเลยคือว่าเราไม่มีความเป็นส่วนตัวกับแฟนจะไปไหนมาไหนบางทีก็อยากไปกับแฟนสองคนบ้างแต่นี้จะไปไหนทีไรก็ไปด้วยตลอด จะทำอะไรก็จะไปด้วย เวลาแฟนเราซื้อของให้ก็จะชอบทำตัวเรียกร้องความสนใจว่าไม่ให้แม่บ้างละ ไม่ให้นู้นให้นี่บ้างเราสองคนทำงานหาเงินกับแฟนสองคนแม่เขาก็มีรายได้นะ แต่จะจ้องเอาเงินที่แฟนเราตลอดจะชอบบอกว่า ทำไมไม่ทำเรื่องบ้านบ้างละทำเรื่องรถบ้างละคือผลประโยชน์ของตัวเองพอเราจะซื้อไรก็พูดว่าทำไมต้องซื้อจำเป็นหรอไรเงี้ย เราไม่เคยคิดอคติเลยนะตั้งแต่เข้ามาอยู่ พยายามคิดในแง่บวกแต่บางทีมันก็เกินไป ไม่ให้เรามีความส่วนตัวเลยหรอจะไปเที่ยวก็ต้องมานอนด้วยตลอด เขาก็อยู่กันเป็นครอบครัวค่ะแต่ชอบทะเลาะกับพ่อ กับพี่ชายแฟน คือแกขี้บ่นอะบ่นทุกอย่างว่าต้องทำนู้นทำนี่คือทำตามเขาอะ ไม่ทำก็ด่าเป็นคนปากจัดไรงี้อะ แล้วเราเลี้ยงหมาเราก็ต้องรักหมาเราใช่ไหมแต่แม่แฟนชอบแอบให้ของที่หมาไม่ควรกินอะ องุ่นและอื่นๆที่หมาไม่ควรกิน เราก็พยายามทำหน้าไม่พอใจแล้วนะก็จะแอบให้ตลอดเราก็เบื่อมันอึดอัดชอบมาบงการชีวิตแฟนเราอยากได้อะไรก็ต้องได้ไม่ได้ก็จะด่าคือเราอดทนมาตลอดนะแต่ขอหน่อยเถอะค่ะเราควรทำตัวยังไงอะคะ เราก็เหนื่อยมันพูดกับใครก็ไม่ได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่