[SR] รีวิวแก้จมูก เคยเสริมมา10ปี ถึงเวลาเปลี่ยนซีรีย์ใหม่ ด้วยเทคนิคOpen Reconstruction

“จะเสก Habibi มาให้เป็น My Boo”
ทำจมูกมา 10 ปีถึงเวลาอัพซีรีย์ใหม่ ด้วยวิธี OPEN RECONSTRUCTION เทคนิคเสริมจมูกแบบเปิด
                   สวัสดีค่าา เพื่อนๆ วันนี้กีกี้จะมาเม้ามอย กับซีรีย์จมูกใหม่กันค่ะทุกคน ตัวกีกี้เองดั้งเดิม ที่แปลว่า ดั้งเก่านั้น
เคยเสริมมาประมาณ 10 ปีได้แล้วค่ะ ปัญหาคือ เป็นคนจมูกสั้น ซิลิโคนรั้ง ทำให้จมูกเหิน มองหน้าตรง เห็นว่าจมูกเบี้ยว
รูจมูกไม่เท่ากัน แบบเห็นได้ชัด ทำให้หน้าดูแข็ง ดูดุ เวลาจะถ่ายรูปทีใช้ฟิลเตอร์หรือเทคนิคการแต่งหน้าช่วยตลอดค่ะ

กีกี้หาข้อมูลมาเรื่อย ๆ ค่ะ เพราะถ้าตัดสินใจทำแล้วก็ไม่อยากแก้หลายรอบค่ะ ประกอบกับ ดั้งเดิมที่กีกี้ทำมาก็นานมากแล้วเป็น 10 ปี 
ยุคสมัยเปลี่ยนอะไรๆ ก็เปลี่ยนไปเยอะ รวมถึงนวัตกรรม ต่างๆ อัพซีรีย์จมูกใหม่ทั้งที ก็อยากได้ทรง ฝอ กรุบมัดใจ Habibi ค่ะ

อ่ะเริ่มเลอ ! อัพซีรีย์จมูกใหม่ค่ะ กีกี้เริ่มจากหาข้อมูลเยอะมากกเพราะกีกี้เอง ไม่ได้มีเวลาเยอะ ไหนจะบิน
และตัวเองส่วนใหญ่ไม่ได้อยู่ที่ไทยค่ะ จะใช้ชีวิตอยู่ที่ดูไบ กีกี้เองเตรียมตัวเยอะมาก แก้แล้วก็ไม่อยากจะต้องเดินทางไปๆ มาๆหลายรอบ 
              ก่อนจะตัดสินใจทำที่ไหน กีกี้ต้องมั่นใจจริงๆ ค่ะ กีกี้ปรึกษามาหลายที่นะคะ งานแก้ไม่เหมือนทำใหม่ค่ะที่เลือกแบบ เลือกทรง วัดขนาด ใส่จบ
แต่งานแก้เราต้องมีทั้งถอด และ เติมอย่างไรให้ได้รูปทรงใหม่ อีกทั้งความปลอดภัยก็เป็นสิ่งสำคัญค่ะ สิ่งที่กีกี้ตั้งโจทย์ไว้เพื่อคัดสรรคลินิกที่เราเชื่อมั่น
ก็จะประมาณนี้ค่ะเพื่อน ๆ หากเพื่อนๆ ที่ยังลังเลเรื่องการทำศัลยกรรม หรือหาที่แก้ทรงจมูก ลองใช้วิธีการเลือกแบบกีกี้ดูได้นะคะ
                       • ทีมแพทย์ ต้องฝีมือดี ดีกรีคุณหมอผ่าตัด ศัลยแพทย์
                       • ความปลอดภัยตอนผ่าตัด การดมยาสลบ ต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญ หมอวิสัญญีแพทย์ที่มาดูแลเรา
                       • คลินิกมีความน่าเชื่อถือรีวิวจากเคสต่าง ๆ ที่มาทำเป็นอย่างไร

และสุดท้าย ที่สำคัญมากเลยนะคะเพื่อนๆ ควรทำนัดแล้วลองเข้าไปปรึกษาคลินิกที่เราสนใจทำนะคะ
ว่าเราคุยแล้วแนวทางการทำ เป็นแบบทเี่ราชอบไหม ราคาเป็นอย่างไร อย่าเขินอายและไม่กล้าเข้าไปรับคำปรึกษานะคะ

อย่างตอนที่ กีกี้ทำนัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ที่ EMMA Clinic คุณหมอแนะนำว่าจมูกกีกี้ควรทำการแก้จมูกด้วย
“เทคนิค วิธี OPEN RECONSTRUCTION เทคนิคเสริมจมูกแบบเปิด ซึ่งเทคนิคนี้หมาะกับการแก้ปัญหาจมูกสั้น
ด้วยการยืดกระดูกปีกนก และรองปลายจมูกดว้ยเนื้อเยื่อกระดูกของกีกี้เอง เพื่อให้ปลายจมูก ดูละมุนค่ะ”

ตอบโจทย์ เรื่องที่กีกี้อยากแก้ได้ทุกเรื่อง ทั้งเรื่อง “จมูกสั้น ซิลิโคนรั้ง ทำให้จมูกเหิน” จากโจทย์ในใจของกีกี้ ที่หาข้อมูลมา 
EMMA Clinic ตอบโจทย์ กีกี้ได้ทุกข้อ ก็ตัดสินใจได้ไม่ยากเลยค่ะ

หลังจากปรึกษาคุณหมอเสร็จก็ตัดสินใจทำนัดเลยค่ะ ทางคลินิกขอเก็บภาพก่อนทำ ด้านข้าง หน้าตรง มุมเสย จะเห็นได้
ชัดเลยค่ะ ว่ามองด้านข้างจะดูสั้น และหากมองหน้าตรง หรือมุมเสย รูจมูกจะไม่เท่ากันค่ะ

ก่อนทำ

มาถึงวันที่กีกี้ จะเข้ามาทำแอบตื่นเต้น เล็กน้อย แต่พอถึงเวลาที่ผ่าตัดจริงๆ คือไม่รู้สึกกังวัลเลยค่ะ
เพราะที่ EMMA Clinic มีทั้งคุณหมอศัลยแพทย์ และคุณหมอวิสัญญีแพทย์ดูแลตลอดการผ่าตัด
ระหว่างนี้กีกี้ก็ขอเป็นเจ้าหญิงนิทรา หลับสวยๆ รอตื่น มารับดั้งซีรีย์ใหม่ สวย  เป๊ะ ปัง ก่อนนะคะ

ก่อนทำ

ทางคลีนิคเก็บภาพหลังผ่าตัดทันทีให้กีกี้มาดู แค่เห็นคือเราชอบแล้วนะคะ จมูกบวมน้อยมากกก ทำให้เห็น
ทรงได้ชัด ว่าเป็นตามที่คุยกัน รอยช้ำแทบไม่เห็นเลยค่ะ คุณหมอเชี่ยวชาญและเก่งมากจริงๆ เรามาลุ้นกันว่าหลังจาก
กีกี้กลับมาดูแลเองที่บ้านแล้วจะเป็นอย่างไรต่อไปค่ะ

ก่อนนทำ                                                               

Day 1 – Day 3 หลังจากที่กีกี้กลับมาที่บ้านแล้วนะคะ ช่วง 3 วันแรก ก็ยังมีบวม ช้ำเล็กน้อยค่ะ ค่อยๆดีขึ้น
ตามลำดับ พอวันที่ 4 ก็สามารถไปทำงานได้ค่ะ รอลุ้นแกะเฝือกวันที่7กันนะคะเพื่อนๆ

Day 7 ท๊าดา !! ได้เวลาถอดเฝือกแล้วค่ะ ทุกคนน ตื่นเต้นมากกก มาดูกันค่ะ ว่ารอยต่างๆเป็นอย่างไรบ้าง
โดยรวมคือปกติทุกอย่างค่ะ จะมีคันตรงรอยแผลพลาสเตอร์อีกเล็กน้อยค่ะ

มาอัพเดททรงให้ดูกัน หลังจากถอดเฝือก แต่งหน้าใช้ชีวิตได้ตามปรกติ อยากจะกรี๊ดดด ชอบมากกกเลยค่ะ 
ด้ตามที่รีเควสคุณหมอไปทุกสิ่ง “ฝอ พุ่ง เชิ่ด” แอบหวานกรุบ ตรงที่คุณหมอแนะนำให้รองปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อกระดูก
ของกีกี้เองเพื่ปลายจมูก ดูละมุนค่ะ คือลงตัว รู้สึกเหมือนเป็นลูกรักพระเจ้า งื้ออออ

ตอนนี้รู้สึกหน้าเปลี่ยน หน้าหวานขึ้น ถ่ายรูปแล้วก็เป๊ะปังขึ้น กีกี้รู้สึกประทับใจมาก ที่ตัดสินใจทำเพราะคุณหมอ
แก้ปัญหาทเี่รากังวลได้ทุกอย่างด้วย เทคนิค “OPEN RECONSTRUCTION เทคนิคเสริมจมูกแบบเปิด” ช่วยเคสแก้จมูก
ได้เยอะจริงๆค่ะ สาวๆ ที่มองหาคลินิกที่จะเสริมจมูก หรือจะแก้เปลี่ยนทรง ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอได้เลยนะคะ
เค้ามีหลายสาขา รับรองว่าสวยสะบัดเลอ
"จะเสก Habibi มาให้เป็น My Boo.  Accio Confundo นะโมนะโม เลิฟยูเลิฟยู
งื้อออ ซีรีย์ใหม่รอบนี้เฮอไมโอน้องก็ฟินไม่ไหวค่า"
ชื่อสินค้า:   EMMA Clinic
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่